![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgSx1qdCBAS7X9zuuNJZ3iGW2owGOY7iIeeJL0FDS-Xw24hiIX-ZSbP6S9MbUMfhva6OM4pL82Zm9DMzF3gPpjDwUtBDCKltevdL-W6diX81a3JZglDWX-7GSHU6vk3lt3y9KTu-Xqs41LX/s640/ChaEn-matcha-malt-green-tea-youtube-cover.jpg) |
ร้านชาเขียว ChaEn เปิดสาขาใหม่ที่ Siam Square one ตรงข้าม EVEANDBOY |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhszNNwAqhs7oa20_j4YrBQX3f-zT0PPCrLtVc0PAkT-r3APMNHmMFvQGQOr0xQRTdhn69OwpMHQjvSiFcFC2qx_dfAF_GNvh0Z2fc9AZBEQ_9fUYdeO6NpGy04ePzpxHTCtaWF2EbZ3R16/s640/ChaEn-matcha-green-tea-Eveandboy-siam-square-one-cover.jpg) |
ChaEn ชาเขียวมัทฉะหน้าร้าน Eveandboy ในสยามสแควส์วัน |
ถ้าพูดถึงชาเขียวรสชาติดีราคาไม่ถึง 100 บาท จะนึกถึงร้าน ChaEn ก่อนเป็นร้านแรกเลย เรากินมาสักพักละ ส่วนมากจะได้กินตามอีเวนท์ที่จัดตามแนว BTS เพราะเมื่อก่อนร้านจะไม่ได้อยู่ใจกลางเมือง เดินทางลำบากหน่อย คราวนี้ร้าน ChaEn มาเปิดที่ Siam Square One ซึ่งอยู่ติด BTS สยาม เลยมาเยี่ยมหน่อยว่าร้านเป็นไงและมีเมนูอะไรใหม่ๆ ออกมาบ้าง มาดูกันเลยจ้า
ดูคลิปได้ที่นี่เลยค่ะ >>
https://youtu.be/L3m3Bfc4Ozo
วิธีเดินทาง
เดินทางสะดวกสุดด้วย BTS ลงสถานีสยาม แล้วไป Siam Square One เดินลงไปชั้น LG จะอยู่ตรงข้าม Eveandboy (ตรงข้าม POMVINIJ STUDIO ใน Eveandboy เลย) จะเห็นร้าน ChaEn ที่เป็นเคาน์เตอร์บาร์เล็กๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhFPh0YWbSFrbp4YhNUWJuEtY5Qfho8Ii3R8YA-UrnwUGlNnS14fOc7HM_fPOHf9-kaZ1sQWKtkyBOz1RXzySnONnOZR2_8zSR0_-J_txyZ358HGz5gRa8Zep6BOwGrtgRLRUnup0UHZ-W7/s640/ChaEn-matcha-green-tea-Eveandboy-siam-square-one-direction.jpg) |
ร้าน ChaEn ชาเขียวมัทฉะ นั้นจะอยู่หน้าร้าน Eveandboy ในสยามสแควส์วันนี่เองจ้า |
เมนูน่าสนใจ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh-IFsVnkculA68riGXkPO8Tp1P74Wyyc9N-9YFEvy71XGjdrKBxJVirdhBxa-XEL1fJ5Zn_9Yf4be2ebRPkVqYPuZcjx08W-t42lgSkDula1ac9Wr1QQQqa-A-UCx9xNimVps4v6eOgOVP/s640/ChaEn-matcha-menu.jpg) |
เมนูเครื่องดื่มทั้งหมดของร้าน ChaEn |
Matcha malt (เย็น 70 บาท)
จะเป็นชาเขียวมัทฉะผสมโฮลิคมอลต์ ด้วยความที่โฮลิคมอลต์จะออกหวานมันอยู่แล้วเลยสั่งแบบไม่หวานเลย(ไม่ใส่น้ำเชื่อม) กินแล้วได้ความขมแบบมัทฉะและหอมมันของโฮลิคมัทฉะ จะหวานนิดเดียว เพราะสั่งแบบหวานน้อยด้วยแหละ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgB3V_r7iPIXVNIq-bmB-IBrjMBHsakyiWP8bdj45p7RNilPTxV-pmFyk7TTlZ1zBRT2yPproaq62YmfKvdXug0i75p3i0Y5yRd7kL9TBz-1qxyd2nTCcSsaznODoMMunwuyCW1hwgj61Ky/s640/ChaEn-matcha-malt-green-tea-.jpg) |
Matcha malt - ชาเขียวมัทฉะผสมโฮลิคมอลต์ |
Dark matcha latte (เย็น 75 บาท)
จะเป็นชาเขียวมัทฉะเข้มข้นสองเท่าจากปกติ (8กรัม) เป็นเมนูที่สั่งบ่อยที่สุดเลยก็ว่าได้ สั่งทุกครั้งที่ร้าน ChaEn ออกอีเว้นท์เลย จะรสออกขมเข้มสมใจคนรักชาเขียวมัทฉะเลย ชอบมาก กินแล้วตาสว่างทั้งวัน
แต่ถ้าใครอยากได้ชาเขียวมัทฉะขมเข้มกว่านั้น สามารถสั่ง
“ดับเบิ้ลดาร์กมัทฉะ Double Dark Matcha” ได้ ซึ่งเป็นมัทฉะพรีเมียมผสมไอศกรีมมัทฉะสูตรโคตรเข้มข้น เอาไปปั่นไม่ผสมน้ำแข็ง ลองชิมแล้ว ได้ชาเขียวมัทฉะเข้มสมใจสาวกชาเขียวสุด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEghg5URgd7ITeT92ty88lDcmBnmWF4WNTIkScOjEVr5URXoKpo8ccMSX5kiVL6zocyWyz-8i7qtQptXUjIRRiqx8XOuxcfzqK0k0ZVydK35pzcgPiqLMcJEt2H2jYrQPHoOywfkqvQasgva/s640/ChaEn-dark-matcha-green-tea-.jpg) |
Dark matcha latte - ชาเขียวมัทฉะเข้มข้นสองเท่าจากปกติ (8กรัม) |
Genmai Matcha Latte(เย็น 75)
ชาเขียวมัทฉะแก้วนี้ลองแบบหวานปกติ ชอบที่หอมข้าวคั่วมาก หวานพอสมควรเหมือนกัน ใครไม่ค่อยกินหวานแนะนำหวานน้อยจะดีกว่า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgUc_rx_RikWOyjpu4siYeBp1r9uWlRalFeS0rrX12EGBxzpjhJW1EZ1H7cu_uclssrzzT17lRjmtGvONio24opuRGA5b7J9PMg8hf1lT0f48Xu4bv4Bf5MKvggAOMmQEBLMHCQsKXBZKzi/s640/ChaEn-genmai-matcha-latte.jpg) |
Genmai Matcha Latte - ชาเขียวมัทฉะผสมข้าวคั่ว |
ไอศกรีม (ลูกละ 59 บาท)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjo2X4Lgwul5ZY3Uh88fS7IvsocENrEc_kdMfUtRX8_oaHy5sKKlLp8GKC6wzPihcZiCWQNxhjFKv_DppFLvse5RGCtnkr2troJIgvlDYLB0TAFKCIol1fyoaCJKm_njzX8IWlg8hXUaLBP/s640/ChaEn-matcha-ice-cream.jpg) |
ไอศครีมชาเขียวมัทฉะ ChaEn หลากหลายรสชาติ |
เท่าที่ชิมมาทุกรสแล้ว ไอศกรีมที่ประทับใจก็จะมี 2 รสชาติด้วยกัน คือ
Matcha soy milk ไอศกรีมมัทฉะเต้าหู้
ขมชาเขียวมัทฉะนิดๆ แล้วก็มีรสน้ำเต้าหู้หวานนิดๆ รสแปลกดี ชอบมาก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEihe0KJLcDkACKM5YQzS4ilHEFonQob4DWfaHjEmXdZVGQSg_m7BiDHaHz3g1itfit_fYnS1MEzVkpCYEmKMbJOEXe1Xpw3Z2-kUKRG2TrQTs_WVs2B2TTPnEcpNqzdDGO5vS0usWDMzC4-/s640/ChaEn-chou-matcha-mori-soy-milk.jpg) |
ซ้าย - Chou Matcha Mori ไอศกรีมชาเขียวมัทฉะโคตรเข้ม
ขวา - Matcha soy milk ไอศกรีมมัทฉะเต้าหู้ |
Chou Matcha Mori ไอศกรีมชาเขียวมัทฉะโคตรเข้ม
อันนี้เป็นญาติกับ Dark matcha latte เลย แต่จะเข้มกว่าเครื่องดื่มอีก จะขมๆเข้มๆ ใครสายดาร์กจัดเลย
สรุป
ร้าน ChaEn สาขา Siam Square มีเมนูใหม่น่าสนใจมากทั้งไอศกรีม 8 รส และเมนูชาเขียวมัทฉะแบบใหม่ล่าสุดอย่าง“ดับเบิ้ลดาร์กมัทฉะ Double Dark Matcha” ที่ทำให้ชาเขียวเข้มขึ้นไปอีก แล้วยังมีเมนูเก่าที่เอาชาเขียวไปผสมนู่นนี่นั่นก็ดูน่าสนใจดี ใครสนใจมาลองร้านชาเขียว ChaEn ได้ที่ Siam Square one ตรงข้าม EVEANDBOY ได้เลยจ้า ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ในเฟสบุ๊ค
ChaEn.Matcha ชาเอ็นมัทฉะ วันนี้ไปก่อนแล้ว บ๊ายบายจ้า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhMcZo6vIHx5oTaSftYFoZXlhbOwOpFa_sgsIH7yK825YVk2gqSqLJ7JTAhjLUq-_WilbG9dWnsuhpWyBmgge0nE51GFqUMgoBfFlkf-rKsgpdSQ3sO0BwVBFJVmVRTvsdFxMsmdp9w0g9i/s640/ChaEn-Matcha-drink.jpg) |
กินชาเขียวแบบมีความสุข ^___________^ |
Disclaimer : something sponsored by ChaEn. something buy
ไม่มีความคิดเห็น