จะเข้าสู่อากาศร้อนแล้ว แต่มือก็ยังแห้งอยู่ เลยอยากได้แฮนครีมที่เป็นทั้งครีมทามือและโลชั่นน้ำหอมภายในตัวด้วย จะได้มีกลิ่นหอมฟุ้ง ๆ ติดมือบ้าง คราวนี้ได้ Dance Body&Hand Perfume Lotion (แดนซ์ บอดี้ แอนด์ แฮนด์ เฟอร์ฟูม โลชั่น)(Season 2) ซึ่งเป็นแฮนครีมที่มีแพคเกจฟรุ้งฟริ้งรูปไก่ กลิ่นโซอินเลิฟ (So in Love) และรูปเพนกวิ้น กลิ่นคิสมี เบฟ (Kiss me babe) แพคเกจน่ารักขนาดนี้ จะใช้ดีขนาดไหน ไปลองกันเลยค่ะ
รายละเอียดของ Dance Body&Hand Perfume Lotion (Season 2)
Dance Body&Hand Perfume Lotion (Season 2) เป็นสินค้า Limited Edtion มีจำหน่ายจำนวนจำกัด ซึ่งสินค้าจะวางจำหน่ายเป็นซีซั่น (ซีซั่นแรกเป็นรูปหมา-แมว) ตอนนี้กำลังวางจำหน่ายซีซั่นที่ 2 เป็นรูป "เพนกวิน -ไก่"
เนื้อผลิตภัณฑ์ของ Dance Body&Hand Perfume Lotion (Season 2)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhBO5DPHtHYWKxvP_a8twCz45seDcY79OAdnYzSi4sTGexhL6SQLYbE6Ohrfux7O4p_HPXIeVYOlqgJMKaEi3Nw65T7-gFtMg-cdHf1UAwQ8b56ewlIW0g-vu7KbM0tQ14mvc-YnnKOocLS/s640/25600311-DSC04524.jpg) |
ขอลองน้องไก่โซคิ้วท์ก่อนเลย กุ๊ก ๆ ๆ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg_UHiPU4QYty0pxlBD1xtSIFOP7yZ3ef-V-mLV5Rcc2bfAHwTqPBUk-cuQsr75zhR5vpvC9XTr4zvDROPfHqBlljgpChZAbIDkReeJkam7EwK16tNcChtozEEymm4NYXNOruCGcXN5CuDx/s640/25600311-DSC04526.jpg) |
หมุนเปิดมาแล้ว มีพลาสติกคลุมปิดครีมด้วย |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjAyj7nXya25t7hqeBwKgpeHxLsoxaNSmy1Umcj-WRW6xYfA8mlcIB5QDrN4oLPYTrRsjAA8ALT92S2JN6-IfGH6uw1SvBRUGvXxqmBef35Gy1iP-RM059CPgdXwHDzVB3priJBWEUrfsp7/s640/25600311-DSC04527.jpg) |
เปิดพลาสติกออกมาเจอเนื้อครีมสีขาวเลย |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiOsAKeidatN28euhQunTSM9otTG2rfN-k8V_pqdsoUcLPnRB24zR3U5zJusySDRO2wVX8lSJ0L9cjeRN1flIVxdyXuo5gl5fUX0wRz9trIrHE3242D-ZPVWVeQqVBI4hKFldhT5dtRBjfF/s640/25600311-DSC04528.jpg) |
เนื้อนุ่ม มาแล้วซึมไวมากเลย |
รูปไก่ กลิ่นโซอินเลิฟ (So in Love)
เนื้อเป็นสีขาวขุ่น ทาแล้วซึมไว มีกลิ่นหอมฉุนแบบแป้งเด็กเลยค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiPh40jswzgK9YWPIS8rXL9LIhbeGhF7vm0wXV4knYDjwcuVoV-CLReVM_HKWEqCJadr3VH4rE2VPb18mDPldmlwmw2HK-2L2ejf2adZWUjDY36wsOaUMGQPW1UJeqDJjqZpY2Iv8pOWf4X/s640/25600311-DSC04517.jpg) |
กวิ้นจ๋า พี่มาลองหนูแล้วววววววววว |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi0PxR144EzaXjh86NtwFP07dpsFOQfJasQu4C1Xv5cV0MPssyEj1Pqe8Y2fsjZkxQ9MMxN-0spwzcEJSAayWWLlwnZ9FG2q3wfhApsEA2ZSh4Y9K756HhLnvw1vROEPE3Foo5HchNxRvgr/s640/25600311-DSC04519.jpg) |
อ้าว ! ไม่มีพลาสติกคลุม ครีมทะลักมาทางฝาเลย |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiUmFlTMP5lHv126YZ-sF63lN9JjrS7vrRbB440i1Nts7QIuW2bad-_a6ZDspJPqaNZcJkVyKX9lXtuAG6D1Gydo8tNpK1Fbds5H7VyjfEXGP8QbfIrUrNJ7j4jybEzLX0bbx7VWk9anpmq/s640/25600311-DSC04520.jpg) |
ทาซึมไวเหมือนกันเลย |
และรูปเพนกวิ้น กลิ่นคิสมี เบฟ (Kiss me babe)
เนื้อก็เป็นสีขาวขุ่น ทาแล้วซึมไวเช่นกัน แต่กลิ่นต่างกันตรงที่มีความละม้ายคล้ายองุ่น อื้อหือ จินตนาการไปนู่นนน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj8cJjRb8zcHVfGrSXfh0OAH12TTOGxHtmQX75YDxj-xm6PSD2vRZQ-7NJGGpak-Y6Fg7Pink-ndv_QdZuP0UyR7Jr1iZxgo1XdnkljD54qoNED42KeDy8LJ5XSSod407kNwHVK4zj2dWvu/s640/25600313-DSC04602.jpg) |
หอมจุงเบยยยยยย !!! |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj0rE94mUyHlyVxsI3rotE0YuyX3qwhhXOZnVmDvAYq9VatA80lg7nOBqTLAC_zB5Anr9PBJ2ivXwQvB0sXZiw5v9MdXEMHrlnCJI1K8Fw-FyBY1B1Lqem6S8j9nN6KrEC7mpzEPs5uNFXk/s640/25600313-DSC04603.jpg) |
ทาแขน ทามือ แล้วซึมเข้าอย่างไว |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgITpmLwJDeyJ1caz6iPVAbMiuZT_yhXnQHtYS5DElmSzcZcrBBksIFs_-dcg7Kps7K7PhdDvlo-zZtiiCBEOZDn0fJE3DW_hGTyO8IRppmOOj8DsMTneCX7DI7EGv6RYOqNSV35FIaFxs-/s640/25600313-DSC04604.jpg) |
ขนาดเล็ก พกใส่กระเป๋าสบ๊ายยยยยยยยยย |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiiFvGL-bXGTy8K1078TrQQumc02m4uIABOme4plR43hIYWzqOGICAGARKzI_qNZRnngF7F1U-dbIxIeIM7GyZNPSDKuaEksw01w73Ox4gjLkIm_QUC1qQnD9AsRvISRNmDMNdfQ75TE-fj/s640/25600313-DSC04605.jpg) |
หรือจะวางที่โต๊ะทำงานก็น่ารักมุมิน่าดู |
ข้อดี
- แพคเกจมีความน่ารักมากกกกกกกกกกกกกก ถึงมากที่สุด น่าสะสมมาก
- เนื้อครีมซึมไว
- ขนาดกระทัดรัด พกพาสะดวก
ข้อควรปรับปรุง
- เรื่องกลิ่น แน่นอนว่าทุกคนไม่น่าจะชอบกลิ่นนี้หมดหรอก แต่ก็ไม่รู้อยู่ดีว่าจะเป็นกลิ่นที่ชอบมั้ยถ้ายังไม่ได้ซื้อและแกะมาลอง
แต่ข้อควรปรับปรุงก็ไม่ได้อะไรมากมายหรอก ถึงไม่ชอบกลิ่นแต่ได้แพคเกจราคาน่ารักเพียง 69 บาท บรรจุ 30 ml. ก็ฟินแล้วนะเนี่ย โดยรวมก็ยังโออยู่สรุปรีวิวนี้ให้ 7 เต็ม 10 คะแนนเลยจ้า มุ้งมิ้งแบบนี้มีจัดจำหน่ายที่ 7-Eleven เท่านั้น หากสนใจสามารถสอบถามเพิ่มเติมได้ที่
https://www.facebook.com/DanceGirlyGang นะคะ วันนี้ไปก่อนค่ะ บ๊ายบาย
ไม่มีความคิดเห็น