แต่ละวันสภาพอากาศต่างกันยังไง สภาพผิวแต่ละวันก็อาจจต่างกันยังงั้นเลย บางทีอยากจะผิวแมทหน่อย ดูชุ่มชื่นดิ้วอี้หน่อย หรือปรับให้ขาวขึ้นนิดนึง หรือถ้าไม่ใช่ทั้งหมดที่กล่าวมานี้ก็คือขี้เบื่ออย่างกิ๊ฟก็เป็นได้ อยากลองอะไรใหม่ ๆ กิ๊ฟว่า Dermaction Plus by Watsons Advance Sun เซตนี้น่าจะตอบโจทย์สาวไทยอยู่พอสมควรเลยล่ะ วันนี้มาแกะกล่อง Review กันให้ดูกันเลยค่ะ
ข้อมูลเบื้องต้นของ Dermaction Plus by Watsons Advance Sun
ผลิตภัณฑ์ป้องกันแสงแดดสำหรับผิวหน้า ครีมบางเบา เนื้อฉ่ำน้ำ ให้ความรู้สึกสบายผิวไม่เหนียวเหนอะหนะเพราะในแสงแดดมีมากกว่ารังสียูวีเอ และยูวีบี นั่นคือ รังสีวิสิเบิ้ล (Visible) คือพวกแสงสีฟ้าจากหน้าจอคอมพิวเตอร์ หรือ หน้าจอมือถือ ซึ่งเป็นตัวการหลักในการทำลายผิวระดับเซลล์
และรังสีอินฟราเรด (IR / Infrared) คือ ความร้อนจากแสงแดด แต่นอกจากแสงแดดแล้วยังมีความร้อน จากบรรดาหลอดไฟ และสปอตไลท์ที่เราเจออยู่ทุกวัน สาเหตุที่ทำให้เกิดจุดด่างดำและริ้วรอยก่อนวัย (Thermal Aging) โดย รังสีทั้ง2นี้ทำลายผิวได้มากกว่ารังสียูวีเอและยูวีบี
แต่ด้วยเอกสิทธิ์พิเศษของ Dermaction Plus by Watsons ของเทคโนโลยี HEVshield และIRblock ที่สามารถปกป้องผิวจากแสงแดดแบบครบวงจร (Full Spectrum Coverage) ทั้ง ยูวีเอ, ยูวีบี, วิสิเบิ้ล, อินฟราเรด พร้อม BioActive, Vitamin E, Hyaluronic Acid และ Witch Hazel ช่วยกักเก็บความชุ่มชื่น และฟื้นบำรุงผิวให้เนียนนุ่มชุ่มชื่นแลดูอ่อนเยาว์สุขภาพดี
วิธีใช้ : ทาให้สม่ำเสมอทั่วผิวหน้าก่อนออกแดด และเพื่อคงการป้องกันควรทาซ้ำเมื่ออยู่กลางแดดเป็นเวลานานหลีกเลี่ยงบริเวณรอบดวงตา
ผลิตภัณฑ์สำหรับใบหน้า
Advanced Sun Ultra Light Face Fluid SPF 50+PA+++
โลชั่นน้ำนม เนื้อบางเบา ซึบซาบเร็วไม่เหนียวเหนอะหนะ ปรับผิวให้สว่างกระจ่างใส พร้อมปกปิดจุดจ่างดำ ให้ผิวเรียบเนียน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjJ8XHk7beEsDIQO5n8T1Tu42Y3GozPhMjIGcXdL4P3vmn6nmg4keEXVIFuDwjTxlk7_klt-MjhLbpLVvkKRj-U667uCHpM_haFz9AaYGJqsi_JpuRbOwNMI-NT18JxGCkt3lGLmCZ3gExH/s640/25600330-DSC04786.jpg) |
กล่องสี่เหลี่ยมสวยงาม |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhpmVHe2sfzemgBVBvlOPO_PysR5iQ_P4hNZ_c4XrJI_qSOxhmxfqK1fNpzrnSYPXQ4Z_1WnkrwJ_h11tPfeq1madf7IhfBq82NGcpBv5LzlMfalTUlZPkz2feNpyS8QJezy_voQntxJHfI/s640/25600330-DSC04787.jpg) |
เป็นขวดปั๊ม ซึ่งปั๊มตอนแรกจะยากนิดนึง ต้องปั๊มซ้ำ ๆ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgbdkWcUld-67IfKAZYFu-K8qDlNsn8tizjizb-OfKHhyphenhyphenEUAcObQLD73FuepTpmLv1mGHWKuWB9EqZbCmEpy6Bm5C9u7CHIH4aXK5QShGCXhFjwmExOsds0JgYeUZIRHoXJk0NXB-p6ehLz/s640/25600330-DSC04788.jpg) |
เนื้อสีขาวเหลวเป็นน้ำ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgm6CtyZU25_9zX530XMMW9ZfqsnFe5VvWP5PEMNuWOiTAaNQtwlj7QnhOp8ypZHDJcyMpBFr4AaCcI6ztruvI48tKJN-xTzc3jELb-cjhpabJ4eMUyG1jecBQUEtU5IyETOkDdbMjxTi8F/s640/25600330-DSC04789.jpg) |
ลูบไปสองสามทีก็ซึมเข้าผิว ไม่ได้ทำให้ขาวขึ้นเท่าไหร่
|
Advanced Sun Water Drop Cream Gel SPF50+ PA+++
เนื้อครีมบางเบาสูตร watery ให้ผิวฉ่ำน้ำพร้อมให้ความรู้สึกสบายผิว ไม่เหนียวเหนอะหนะ ผสานการบำรุงจาก Hyaluronic Acid และ Witch Hazel ช่วยเก็บกักความชุ่มชื่น และฟื้นบำรุงผิวให้เนียนนุ่ม ชุ่มชื่นแลดูอ่อนเยาว์
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhPiFaoPJ3UYZIqImq5C86MRuzCJG6XK23umL_x35gU_LEWOEcn_oX5eo03gcI_D2Yijvrv1tkEyeztWthpFq-ZbFyGi986o8dWkRydeLBLL1W8i69Mh-5QZB6ULvZW96UTv2ivuxN0i5bG/s640/25600330-DSC04790.jpg) |
กล่องดูเรียวขึ้นมาหน่อย |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEimas9lK9jlYoG-ZuRBIu6jkglzskEzbZ6JLotqbWrcRxZBeSj1Os7ik9Ia_1o2JB7VY35TMsYaQBwZ7O8UNGINz4-OfSqPZkX6JwZQ_7KEHMPwiRZho72WAEyGnWNdVYODh1E1xMzb6pYe/s640/25600330-DSC04791.jpg) |
เป็นหลอดหัวปั๊ม มีฝาครอบ ปั๊มยากเช่นกัน |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjqTlDFc17REgVFPUKBOFDQZyYkIcHB0-FdzRxbDvOImY1KMeSbPsP0cpvA7HYQwvc9XQaA-KQQy9OlkEh4gf_xRbUlM7Ho4edJbxqHix8UCW8varHNgLgWc-VnEt0wstY4G9yqz9QtdbWb/s640/25600330-DSC04792.jpg) |
เนื้อข้นสีขาว เกาะตัวกันไม่เหลว เป็นเจล ๆ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEipzKuOudw-_NYgwX5bi9TwuVq_mOPYmPqad6Z5VbeMSRg7PGXRyJ1lrk5mRWQjUf4JrQjEPU45kx-SCSc5smAdREzgUIbqPzZZv43_ZpxdzQLrP-pPPfe9BAPYm54948KZYZW80CXA8AmZ/s640/25600330-DSC04793.jpg) |
พอลูบแล้วไม่ทำให้ขาวขึ้น แต่ทำให้มีความมันขึ้น สาวผิวแห้งน่าจะชอบนะ |
Advanced Sun Matte Finished CC Cream Nude Skin SPF50+ PA+++
เนื้อครีมซีซี สำหรับปรับสภาพสีผิวใบหน้า เนื้อครีมบางเบา สามารถใช้เป็นเมคอัพเบส ช่วยปรับผิวให้แลดูเนียนเรียบกระจ่างใส ก่อนแต่งหน้า ไม่เหนียวเหนอะหนะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhADBk4VRGcAQ2t0x1SwthmuiQqqAn9k10paOR4MUkyhs5fN48R9P4caskhFu2oSej9mm8nSBVIDKa9FRLfWFbrjDriDeKshh5IWZHrtDU54lRX66VydkqSR5VdtUYcqV30tpVnozYnCzqy/s640/25600330-DSC04794.jpg) |
กล่องใหญ่ขึ้นมาละ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiy78Lz4L9hAwU43BtwO4b1e_wdyd3tOPUa0_IK0wbw_BFwJntKG_dSrjGJjR0rVwaYVL2yhG7ZfHSWgIoU4AAKot3ov2XGqLM7nlWwL2hFAkUALFHyi9fLA3e0i6eanO34zLRRNTTx9Uni/s640/25600330-DSC04795.jpg) |
หลอดใหญ่มากกกก เป็นแบบบีบ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgcmhnYBrsCUed8OcWQypimeRepMDrub0RlhPNx2JJz-zD__KCRfeNE4utPQYpa-UsxfyOnzZ5bpR6JFfLOPIGiEoOeVqtDuCs7uMk3Euq9ZSLwb4YGyBWnpJcwHEu-zModVb7qkspriRTo/s640/25600330-DSC04796.jpg) |
เนื้อข้นสีเนื้อแบบ cc cream |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgapr6Qab71c7-5kxb2hCpfjiQKi-FGjGeM9DevkBdwIsdHx_OT6wwmXL9IA3JZLNaHc9dIi1zm6U2xWzX7tlwgrJUGMCa3chCAPCO1iLO7otqbH2i4sSL0uyU2RRdf674WjJA6S590VfrG/s640/25600330-DSC04797.jpg) |
ถูรอบแรกยังเป็นคราบ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi49UvJCUmiiyAv7izVYavQtWk7z5kIrjAPTqHBlHKQ95a0uTcoCEVhm-K-8RUBhL7QzSpw5V9KIi5imXVaNZGtaAWyOFKBbuZ5Dzaj6DzsaFO6p_JGFSJLD5fSO-0Kgr7jCkQTfMi5ITAG/s640/25600330-DSC04798.jpg) |
ถูกอีกสองสามรอบจึงเรียบเนียนและมีความวอกในระดับนึง
|
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh2n0-ycTTNRC0KKUO0GCq2W3D_56j0pM9AlkME15B2nWIzrQm5WzF1JvLYGWGdoqXNbp2QiAHaPJYbsW3ewtCox4p4rl_zUA9TFa86ePQ8SVwoajg1sAATo7h3_-02F7wYy9WEOtYJZyY8/s640/25600330-DSC04811.jpg) |
เลยขอลองกับหนเาหน่อย ดูสิจะเป็นยังไง |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEikchEyoHXiOzMi_aRIC73AEzUWCPqI3hIVTMo7OrECDqpvw-nOSVwCpZXMpiVdxFZ77iB7syhP2S9BZktUVO3KKNGarMJN5DYOBP5M2hNiS5KS-8y7AEO_v8gI1-VYGHvMhx61fMgpcHv-/s640/25600330-DSC04813.jpg) |
อื้อหือ ขาวไปอยู่เหมือนกันนะ |
ผลิตภัณฑ์สำหรับผิวกาย
Advanced Sun Complete Care Face & Body Lotion SPF50+ PA+++
โลชั่นบำรุงผิวหน้าและผิวกายสูตร Oil Free จึงไม่อุดตันรุขุมขน ผสานคุณค่าจากสารสกัด Alovera ช่วยบำรุงผิวให้นุ่มชุ่มชื่นและฟื้นบำรุงผิวเสียจากการเผชิญแสงแดด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiWioG9XXFfZiqZqWUB6rnEtzlZhNVguQpdeUjTrmRknfQjCBixdYp9NpZKS0Upd-Vb2kZJbTYNtq3fLCn5w-ry73hiBYxhgpnpSZuOupCfLNcMQF7wAdMHiwTtZRPXh77u9yu5vvC8-BDF/s640/25600330-DSC04799.jpg) |
เป็นแบบบีบ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh7eNB_ocRthdhwJVd6FTTFWV3JbTlrMWTtkOa9ojm2ksZO7zpszE4XiUtccmDVN3K8DenQBuiDFqi473RfpiWjpPLzOBURv4HNbxMGkv-UEMqkyyRg04MA31oTI1bViZ_IbRyc6a25j6Uh/s640/25600330-DSC04800.jpg) |
เนื้อสีขาวข้น |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhqPUp2LnSxl-4SrBs9pT81BcEZOjh4xFaOkRh9vq0Uo0AECe_zfe8xul8T699_zYa2dJa0oAzSzg4jvs_pIYRLcaVB0fNxaQUy1WQ6aKCd17jVCapdLWQK2UD5lvLz_V5rnxMYzdrYJUrO/s640/25600330-DSC04801.jpg) |
ลูบแล้วยังเป็นคราบ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjeYh98g1GhLeLZeWo4-M7Npd2SltryeU59e8ICl1HzJ_7tuC9o_KWJTWaRTu7jZfXD6bLnolweesWYeWZ0-VNUMyubwZTE3uLFQ8noJ4s-WNQppY4nYdx9CBFoQUEiN7jCt6S4U6D3j_sh/s640/25600330-DSC04802.jpg) |
ต้องลูบอีกถึงจะหายไป |
Advanced Sun Aqua Mist Face& Body Spray SPF50+ PA+++
สเปรย์กันแดดสูตรน้ำ เนื้อบางเบา เหมาะสำหรับผิวหน้าและผิวกาย ให้ความรู้สึกสบายผิว ไม่เหนียวเหนอะหนะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgMHaqdyozlBcxI55jizYJa0y6J1Oc2OsTKfJvFBbqmL9fp36AjlBqRlNEzh0NtnTJhZGbP7hJ0NIOxqmTUBmiurWqJi6eZggCQau2sipfOlEd7VlvYoQbfwgedRqVBWlN_4YbSjYZQEkz-/s640/25600330-DSC04803.jpg) |
เป็นหัวสเปรย์ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj2JwEzPZWf2fqHWiz0IHUI4uDyWcknTGPgEt3OIrAvg4xdBNQNSbwrBuUH9TFLWHiZXB_m52v2hQZ4QFY4JRwSwkupG8m5rv3EWpizjr9LNksCA4FAPCFGWEbJWvYuu04J-u0gSXhPAYQN/s640/25600330-DSC04804.jpg) |
ฉีดแล้วได้น้ำสีขาวแบบนี้ กระจายฟู่วววววว |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgYwvbDA8Xjm6RrCWVHGr9guwSji8ZklSuYm4jPTywCc4d944ShJBNN06cWRBXgSn0L7Q8KxagegME_WPwcGqLUc3UhmMkvKEWNYbNtHSEPAesL5JAyWNOOkOZPi5RZnaS7P7SLLUfD3px0/s640/25600330-DSC04805.jpg) |
ลูบแล้วหายเลย ไม่มัน
|
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi94QZF1XoY36V1JCHyWEnsIbIzczr0ZtltWb9ib4WRMDMCzBMG97-gnCUhIfX9AHkum2xDZTaEvthF5d6MvFVMNXOXyf4-vQhvaYatXYBMnvkSgLVLBmtXvkk9DTfNnuNTPZjpwuar_wf9/s640/25600330-DSC04810%252B.jpg) |
ก่อนตากแดด ทาแขนล่าง
หลังโดนแดด แขนล่างขวากว่านิดนึง
ความรู้สึกถือว่าโอเคที่ได้ใช้เผลิตภัณฑ์ที่เนื้อมีความหลากหลายขนาดนี้ ตามสถาพต่างๆเลยให้คะแนน 7 เต็ม 10 ราคา 500-550 บาทต่อชิ้น หาซื้อได้ที่ร้านวัตสันทุกสาขา หรือ วัตสันออนไลน์ www.watsons.co.th see u baye
|
ไม่มีความคิดเห็น