[Review]ต่อยไขมันออกไปที่ Fitz Boxing Gym
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjvi-WEgPUs6Lx_7IcYRj2P7u9MTInDur4jSBDBevGS5P1kDBcn04LVdzUElzjUQ3gasg9G3GGc2mTTQiFndW3pfpWHExOja8bgtX65ye1-XBrHC139GOIeC0dQwKQao5Zi3xZtlFFNkAmw/s640/06.jpg)
ช่วงนี้เที่ยวบ่อย กินเยอะ เลยปล่อยให้อ้วนเพละ อร๊ายยยยย ไม่ไหวแล้น !!! ต้องลดความอ้วน เบิร์นอย่างด่วน ด้วยการออกกำลังกายนี่แหละ เคยได้ยินมาว่าการต่อยมวยเป็นการใช้พลังงานอย่างหนักหน่วงที่สุดละ ได้ทั้งแขน ขา สะโพก ลดไปได้หลาย ๆ ส่วนเลย ขอลองหน่อยว่าจะเหนื่อยขนาดไหนกันเชียว !!? ไปลองเล่นคลาสต่อยมวยที่ Fitz Boxing Gym กันเลยค่ะ
การเดินทางไป Fitz Boxing Gym
เดินทางด้วย BTS โดยลงที่สถานีอ่อนนุช ลงทางออก 4
แล้วลงสะพานลอยฟาก Tesco Lotus เดินไปจนถึงซอยสุขุมวิท 54
จะเห็น The Phyll Mall ก็เดินเข้าไปเลยค่ะ ขึ้นชั้น U (ชั้นที่ 2) แล้วก็จะเห็น Fitz Boxing Gym เลยค่ะ
แล้วลงสะพานลอยฟาก Tesco Lotus เดินไปจนถึงซอยสุขุมวิท 54
จะเห็น The Phyll Mall ก็เดินเข้าไปเลยค่ะ ขึ้นชั้น U (ชั้นที่ 2) แล้วก็จะเห็น Fitz Boxing Gym เลยค่ะ
บรรยากาศภายใน Fitz Boxing Gym
ข้างในเน้นสีแดงเป็นส่วนมาก พื้นเป็นยางสีแดงผสมสีดำวางเป็นตารางหมากรุก ดูจะกันลื่นได้เป็นอย่างดี ก่อนเข้ามาต้องถอดรองเท้าวางบนชั้นก่อน จริง ๆ ถอดถุงเท้าไปด้วยเลยก็ดีค่ะ จะได้ไม่ลื่นเนอะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh59qSZuqTWezRhOKnu2K9XOplmv7CJu9encYz0nOOwAAKbExxSTArbA4GiBMIHsknwhAWAcYf_GvU6OVsF0JAtADdAEhwE5hGEEiHnQ4ys7ncVC9SaXAR5MKsN5MIx5SS7wxUWyr7kkR2D/s640/10.jpg)
พอเดินเข้าไปมุมข้างในจะมีล็อคเกอร์เก็บของ อ่างล้างหน้า และห้องอาบน้ำที่มีสบู่และแชมพู
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh59qSZuqTWezRhOKnu2K9XOplmv7CJu9encYz0nOOwAAKbExxSTArbA4GiBMIHsknwhAWAcYf_GvU6OVsF0JAtADdAEhwE5hGEEiHnQ4ys7ncVC9SaXAR5MKsN5MIx5SS7wxUWyr7kkR2D/s640/10.jpg)
พอเดินเข้าไปมุมข้างในจะมีล็อคเกอร์เก็บของ อ่างล้างหน้า และห้องอาบน้ำที่มีสบู่และแชมพู
บรรยากาศการต่อยมวย
Warm up
เริ่มจากการ warm up อบอุ่นร่างกายก่อน ก็จะมีการยืดตัว ดันหัวไหล่ Sit-up วิ่ง จริง ๆ เริ่มเหนื่อยตั้งแต่ขั้นตอนนี้แล้วล่ะค่ะ Sit-up ทีนี่แทบขาดใจตายกันไปเลย ติดพุงไปอี๊กกกกก ขั้นตอนนี้ใช้เวลาประมาณ 20 นาที
Boxing
warm up จนเหนื่อยได้ที่แล้ว มาเริ่มต่อยมวยกันดีกว่า แต่ก่อนจะได้ต่อยมวยนั้น ต้องพันมือด้วยผ้าแถบก่อน จะได้ไม่เจ็บมือมากเนอะ
พันจนแน่นได้ที่แล้วก็มาลองต่อยมวยกันเลยค่ะ เราใช้หลายส่วนด้วยกันไม่ว่าจะเป็น
พันจนแน่นได้ที่แล้วก็มาลองต่อยมวยกันเลยค่ะ เราใช้หลายส่วนด้วยกันไม่ว่าจะเป็น
- หมัดมือ ไม่ใช่สักแต่ว่าจะชกเข้าไปนะคะ ก็ต้องเชื่อมกับการก้าวขาเช่นกัน โดยเริ่มจากเท้าซ้ายอยู่หน้าเท้าขวา ถ้าฮุกหมัดขวาก็ก้าวเท้าขวาแล้วถอยกลับพร้อมชักมือและเท้ากลับ ฮุกหมัดซ้ายก็ก้าวเท้าขวานิดนึงแล้วก้าวเท้าซ้ายแล้วฮุกหมัดซ้ายพร้อมชักมือและเท้ากลับเช่นกัน
- ศอก ก็ต้องเชื่อมกับการก้าวขาเช่นเดียวกับตอนหมัดมือ โดยเริ่มจากเท้าซ้ายอยู่หน้าเท้าขวา ถ้าฮุกศอกขวาก็ก้าวเท้าขวาแล้วถอยกลับพร้อมชักศอกและเท้ากลับ ฮุกศอกซ้ายก็ก้าวเท้าขวานิดนึงแล้วก้าวเท้าซ้ายแล้วฮุกหมัดซ้ายพร้อมชักศอกและเท้ากลับเช่นกัน
- เข่า โดยเริ่มจากเท้าซ้ายอยู่หน้าเท้าขวา ถ้าแทงเข่าขวาก็แทงเข่าขวาชักมือขวาลงพร้อมชักเข่าและมือกลับมาที่เดิม ส่วนแทงเข่าซายก็ก้าวเท้าขวานิดนึงแล้วแทงเข่าซ้ายแล้วชักมือซ้ายลงพร้อมชักเข่าและมือกลับเช่นเดิม
- แข้ง โดยเริ่มจากเท้าซ้ายอยู่หน้าเท้าขวา ถ้าเตะแข้งขวาก็เตะแข้งขวาชักมือขวาลงพร้อมชักแข้งและมือกลับมาที่เดิม ส่วนเตะแข้งซ้ายก็ก้าวเท้าขวานิดนึงแล้วเตะแข้งซ้ายแล้วชักมือซ้ายลงพร้อมชักแข้งและมือกลับเช่นเดิม
คราวนี้มาเริ่มใส่นวมต่อยจริงบ้างละ คราวนี้ต่อยกับครูฝึกแบบตัวต่อตัวเลย โดยครูจะใส่นวมมือ เรียกงี้ปะอะ เรียกไม่เป็น 555 เป็นนวมมือที่ให้เราชกเตะต่อยได้เต็มที่ ในคลาสเราตอนนั้นมีอยู่ 2 คนก็สลับกันคนละยก ระหว่างรอครูฝึกก็ให้ Sit up โอ้วม่ายยยยย สิริรวมแล้วต่อยกันคนละ 3 ยกได้ค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhU6u39CQgHWDYrlpCrH_7Sz_WMd5gcOLT8Hfcs5hp_q3NzVkMApAxSUVdL_Rd2GLCqKCRk6JsyuqXLZ98xB2TxGXyJ77gI1Hj6ALCXHe8WNjWqWXbIhDMppMwMRNAMODOBaMTrEzgi3FwE/s640/15.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhU6u39CQgHWDYrlpCrH_7Sz_WMd5gcOLT8Hfcs5hp_q3NzVkMApAxSUVdL_Rd2GLCqKCRk6JsyuqXLZ98xB2TxGXyJ77gI1Hj6ALCXHe8WNjWqWXbIhDMppMwMRNAMODOBaMTrEzgi3FwE/s640/15.jpg)
Cool down
ถึงช่วงสุดท้ายแล้ว มายืดเส้นยืดสายคลายกล้ามเนื้อกันดีกว่า พอคลายเสร็จแล้วสงสัยครูฝึกเห็นว่าเราเส้นตึงมาก ท่าจะไม่ไหว เลยมาดัดทั้งตัว ทั้งขา ทั้งแขน โอ๊ยยยย เจ็บบบบบ !!! ครูฝึกบอกว่ากล้ามเนื้อเราแข็งมากกก แต่ดีที่ยอมให้ดัดแบบนั้นนะ กลับมาตอนเย็นไม่เมื่อยตัวเลย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhh6R6_G9Zv3ZSqraThvlON5JMW2ra-JKfwDIP6wmqWPcRMY3Adpr2x2DpyCdtP3QytF3uV0SqvbwYinZnLVrXMeQharBsljmVXox_kpcWGe5XTiy0nd18eI1Uy6r_sctKaX6yG4zksIZTg/s640/18.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhh6R6_G9Zv3ZSqraThvlON5JMW2ra-JKfwDIP6wmqWPcRMY3Adpr2x2DpyCdtP3QytF3uV0SqvbwYinZnLVrXMeQharBsljmVXox_kpcWGe5XTiy0nd18eI1Uy6r_sctKaX6yG4zksIZTg/s640/18.jpg)
จุดเด่นของ Fitz Boxing Gym
มีความเป็นส่วนตัวสูง เพราะสอนจำนวนคนน้อย ยิ่งมาคลาสตอนเช้าแล้ว ครูฝึกมีเยอะกว่าคนเรียนอีกค่ะ ถ้าเราไม่เข้าใจท่าไหน จะมีครูฝึกท่านอื่นคอยชาร์จตลอดเวลา ดังนั้นไม่ต้องห่วงเลยว่าจะตามไม่ทัน แล้วก็ไม่ต้องอายถ้าทำไม่ได้นะคะ คนไม่เยอะ ไม่ต้องอายค่ะ เค้าก็ทำไม่ได้เหมือนเราเนี่ยแหละ แถมบรรยากาศที่มีความเป็นกันเองทั้งครูฝึกและคนที่เรียนด้วยกันทำให้สบายใจที่จะเรียนมากขึ้น อุปกรณ์ยังใหม่ด้วย หลาย ๆ อย่างรวมกันทำให้รู้สึกดีในการต่อยมวยได้อย่างไม่ยากค่ะสิ่งที่อยากให้ Fitz Boxing Gym ปรับปรุง
อย่างเดียวที่ติดอยู่ในใจ คือ ที่อาบน้ำและแต่งตัว ที่ไม่มีประตูกันเลย กั้นเบา ๆ แค่กำแพง ถ้าจะอาบน้ำก็ต้องแต่ตัวในห้องน้ำเลย เพราะไม่มีส่วนแห้งให้แต่ง ก็ทุลักทุเลกันไปนิดนึงสรุป
รู้สึกเหนื่อยดี แต่ก็สนุกไปด้วยได้ เป็นยิมมวยไทยที่มีความกันเองสูงมาก ด้วยความเหนื่อยระดับนี้ถ้าได้ไปบ่อย ๆ ต้องฟิตแอนด์เฟิร์มแน่นอน ใช้เวลาต่อคลาสกำลังดี 1 ชม. ครึ่ง มีส่วนที่อาบน้ำและแต่งตัวที่ไม่ค่อยส่วนตัวเท่าไหร่หนัก ขอให้คะแนนที่ 8 เต็ม 10 ก็แล้วกันค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhWJCOIGeLjT3nFGYmScGKhFK6wfSL3eXyJoBKz9PQQuEKcuSpzX7Yyev4plfn4K4nAcVxRdJwq5XPRsVu2ieaM11fKW849MqrokQfEE1o1JKG0vo2dDIIk4ElBev5ONSELT2RG06FsLtN8/s640/20.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhWJCOIGeLjT3nFGYmScGKhFK6wfSL3eXyJoBKz9PQQuEKcuSpzX7Yyev4plfn4K4nAcVxRdJwq5XPRsVu2ieaM11fKW849MqrokQfEE1o1JKG0vo2dDIIk4ElBev5ONSELT2RG06FsLtN8/s640/20.jpg)
รายละเอียดเพิ่มเติม
- เวลาเปิดบริการ : เปิดทุกวัน เวลา 10.00 - 22.00น. (คลาสสุดท้ายเวลา 20.00น.)
- โปรโมชั่นพิเศษ Happy Hour คลาสเวลา 10.00 / 12.00 / 14.00 ราคาพิเศษ 300 บาท
- ติดตามโปรโมชั่นประจำเดือนใหม่ได้ทุกเดือน และรายละเอียดได้ที่
- www.fitzboxinggym.com
- Line : @Fitzboxinggym
- http://www.facebook.com/fitzboxinggym
สำหรับวันนี้ไปก่อนนะคะ ไว้มารีวิวใหม่ค่ะ บ๊ายบายยยยยยย ^____________^
[Review]ต่อยไขมันออกไปที่ Fitz Boxing Gym
Reviewed by giftoun
on
มีนาคม 11, 2560
Rating:
![[Review]ต่อยไขมันออกไปที่ Fitz Boxing Gym](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjvi-WEgPUs6Lx_7IcYRj2P7u9MTInDur4jSBDBevGS5P1kDBcn04LVdzUElzjUQ3gasg9G3GGc2mTTQiFndW3pfpWHExOja8bgtX65ye1-XBrHC139GOIeC0dQwKQao5Zi3xZtlFFNkAmw/s72-c/06.jpg)
ไม่มีความคิดเห็น