[Review] ปัดแก้มชมพูอมม่วงด้วยบลัชออนเนื้อครีม(แอชลีย์ ครีม ชีค)กันดีกว่า
โดยส่วนตัวเป็นคนที่ชอบบลัชออนเนื้อครีมมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้ว เพราะรู้สึกว่าติดทนนาน สีชัดดี แถมยังทาเป็นลิปได้อีกด้วย เลยขอหยิบแอชลีย์ ครีม ชีค จาก Ashley Cosmetics มารีวิว(Review)ซะหน่อย จะเป็นอย่างไรบ้างไปชมกันเลยค่า
มารู้จักกับบลัชออนเนื้อเนียนกัน
แอชลีย์ ครีม ชีคเป็นบลัชออนเนื้อเนียนดีไซด์เป็นกลีบกุหลาบ 6 เฉดสี ติดทนนานเพื่อแก้มเปร่งประกายสดใส ระเรื่อสวยดูเป็นธรรมชาติราวกับแต่งแต้มด้วยกลีบดอกไม้ สีที่เลือกมาเป็นเบอร์ 05 สีชมพูอมม่วง เหมาะกับสาวลึกลับน่าค้นหา เอาล่ะ ! มาลอง swatch สีดีกว่า![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj3-zbL9X86zHUVZRhjbXURUkyKrFEI_O4wY5jL_atfnYYRdoiI9Hb_KlCubzQyd0O0iWYprtVgAgTxk-eIMnmV3Yz3BICyQCm0OFpDM87EFuBEXLzDyxLotGlT__pImkDEFFLFke8eRORN/s640/02.jpg)
Swatch สีซักหน่อย
ลอง swatch ด้วยนิ้วแล้วทาลงแขน 1 ที กลิ่นหอมอ่อน ๆ เนื้อออกลื่น ๆ นะ พอทาลงผิวเลยสีติดไม่ค่อยชัดเท่าไหร่นัก ต้องทาสัก 2 รอบสีถึงชัดกำลังดี สีชมพูสว่างเลย กิ๊ฟว่าใช้แปรงหรือพัฟน่าจะทำให้สีติดชัดมากยิ่งขึ้นนะ![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg4GCDbPegn_2L2DeIUp6KA6I9deTtSgY07zSKvNX7cUqCTZ_zWZglCodFy1YwulHRnrZqCl_fPDmhBuDaexwqyokJcnUHfuAcr-PhIJakap9Kxgl34OlwBqvmtyZy8xdCwIsyjX-weG6F7/s640/03.jpg)
จะกันน้ำได้มั้ย กันได้หรือเปล่า
ทดสอบการกันน้ำด้วยการ.......ฉีดน้ำลงแขนเลย ซู่ว ! ซู่ว ! ผลปรากฎว่าสีจางไปน้อยมาก ยังคงความชัดอยู่โดยเฉพาะที่ทา 2 ชั้น ส่วนที่่ทาชั้นเดียวจางไปส่วนหนึ่งเลยเหมือนกัน จะว่าไปชีวิตจริงคงไม่โดนน้ำฉีดจ่อผิวขนาดนี้หรอก ฮ่า ๆ ๆ![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiTviq9S8ndOKbMU3ab8efuL0HilfbnVn6zsxDpUlTg6aW7j6pwP5hNnVyD7Xz6yio4GBvIyZWv3Kgquubz423Cx5_5v9_a9bS62tdzjoHQ5f0wgVhdkzA99Wd9WZoHyQCZjiPLIQiaYXTy/s640/04.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjTvxQkt6ci6b9LzibV4sLHhcKkOYN9S4ID8KPqQQ_55w1uvhAji6w5mGu0cu9qbwKrV94fRsFfv0bg9Kp6ZCMkHxk60ac0iMIfppDmvOgcwMxqjow_U-pZOKfS4F4RfKPeF-gNo5qurFix/s640/05.jpg)
และแล้วก็ถึงเวลาที่จะได้ลองทากับใบหน้ากันสด ๆ เลย แต่จะทาครีมบลัชเฉย ๆ แบบไม่แต่งหน้าส่วนอื่นเลยก็ไม่ใช่ปะ ขอแต่งหน้าตามขั้นตอนสักนิ๊ดดดดก่อนนนน
มาแต่งหน้าจัดเต็มด้วยแอชลีย์ ครีม ชีคกัน
จากหน้าโล้น มีแค่ครีมบำรุงเท่านั้น
ลงกันแดด ไพร์เมอร์ รองพื้น และคอนซิลเลอร์เรียบร้อยแล้ว![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi_aFJAh4sxeF7Az9Mh9HihW4tnyOQsbY0ia0UawCt1-Oyim8UcwIl8GPVV0CMhmk8uMkzuC8wqsx4Nkiyujwv7bcdQ0ZCgZ8JSHcymkw8uLdTakb_7It_Fu0SGNE9Uk5xwPLsOIwXs-hzr/s640/08.jpg)
แต่งตาด้วยการติดกาวตาสองชั้น ทาอายชาโดว์ กรีดอายไลเนอร์ และปัดมาสคาร่า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhNlmDPmrHko_LTvlq4HtE7c6Owk-dyGpFXMqt0axdRtjrbR8U34rywmjMTiqKc64oX2_JrMTOc7iJOl_nJGo6lppcw5QV1_qnOIlZ5lirPybD4t8a5UcW6WECEXX_vvpeivb2yk4CUZaEe/s640/09.jpg)
เขียนคิ้วให้คมกริ๊บด้วยดินสอเขียนคิ้ว และใช้ที่เขียนคิ้วแบบฝุ่นเขียนทับเพื่อให้เซทตัว ไม่ไหลและเลือนหายไปง่าย ๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgAzQ1L98dV4L3nDjfvQw5jn7qeMCyMlDhWgCB1tE2oL5LL7SDIVsQRy2iGA7330MZE-v_9dfwREAZ91mbpVaywvvaSlF2qWa78TErchyphenhyphenekJbvLYAS7gYoOxZRdVIA07zbxHRCuYeX1EKGn/s640/10.jpg)
ปิ๊งป่อง ! เครื่องหน้าทุกอย่างก็มาละ ได้เวลาเติมสีสันให้พวงแก้มด้วยแอชลีย์ ครีม ชีคกันดีกว่า ใช้วิธีทา ๆ แตะ ๆ เนื้อ Cheek cream ลงแก้ม โดยเน้นสีเข้ม ๆ ไว้ที่กรอบหน้าแล้วเบลนเข้ามาเรื่ิอย ๆ ตรงบริเวณใต้ตา ก็จะได้แก้มสีชมพูอมม่วงสุดชิคแล้วล่ะ ส่วนปากนั้นก็ใช้แอชลีย์ ครีม ชีคทาเป็นลิปสติกไปเลยจ้า ลองใช้นิ้วทาแล้วสีไม่ค่อยติดปากเท่าไหร่ เลยใช้แปรงทาลิปทาด้วยแอชลีย์ ครีม ชีคแล้วปาดลงปากเลย ข้อดีของการทาลิปด้วยแปรงก็คือเก็บรายละเอียดได้อย่างดี จะได้รูปปากที่สวยคมกริบ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhzJIDvZDWAX_g8DYmqwhQVrpVLz6mYu2pqB2X7Our0zt7kwetOmR6bouiPJvo2RjfT65UE91L7LlTs-ce0CHUDHgucoRyOLEuONiTKzRT1Zmt7Xm83lAMtISBLiDApfhGxJTeNCZ89LFuq/s640/14.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgzpEyV5cBHKfw7PPd-BvtjZhfcDQi7xQxcQ60RDKzOR8poAuZC-yUYWfdbhxcrvIjBIm8Ob5SJXV6LkFoV_-lRbZBCJgZJqg9q0ReE94Z60J1HXKg59vb6QWin_pY_Il881twElXKvrI-4/s640/11.jpg)
พอเซตด้วยแป้งฝุ่นโปร่งแสงทั่วหน้าละ มาดูองค์รวมแล้วดั๊นสะดุดที่สีของริมฝีปาก แบบเฮ้ย ! สีสวยจุง ดูเป็นสีชมพูบานเย็นมากเลยแหละ ทำให้หน้าสดใสขึ้นมาก ๆ เลย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg_0iXniNJ_Q2nG_2dhyphenhyphenmi5I5ReHq6A2bpQi5lrYV2FNRv55nDN11qxsMz6CUbFpU-EdsFMgO8vt7pANnfpb1yUu4e7k7Y0QDN0YX081k5XGgoQykXiqG1ZLvppgm-o16a7nlOnSicGPjsD/s640/17.jpg)
แต่ !!!!! ไหน ๆ ก็แต่งมาเต็มขนาดนี้แล้ว จะไม่ให้ลบออกไปง่าย ๆ หรอก ขอออกไปผจญภัยแป๊บนึงเดี๋ยวกลับมา
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh-MWr-K7ktqZhFnAXFdas1Q5oDClDKHzbRCacb-zxTwxJFmWHarbbiB0xg28g0kpXly1t5aGnMl46dWxJRih_f80OvAsITWEmdvpQcuZjxpAclfHMsxbbPiGFkBbH51ffVkzm26htz5Y6z/s640/15.jpg)
ผ่านไป 6 ชม. แล้ว คิ้วยังเป๊ะอยู่นะ แต่นี่ไม่ใช่ประเด็น ขอโฟกัสไปที่แก้มและปากก่อนละกันเนอะ แก้มนี่เหลืออยุ่แค่ 30 % ได้ละมั้ง คือจางลงไปเยอะอยู่แหละ คงเป็นเพราะไม่ได้ปัดบลัชแบบฝุ่นเซตไปอีกทีละมั้ง แต่ปากนี่สียังอยู่ดีถึง 70 % เลยแหละ ก๋วยเตี๋ยวเรือที่กินไปไม่ได้ทำร้ายปากมากนักสินะ สรุปเป็นครีมบลัชที่ทาปากได้ดีกว่าซะอย่างงั้น งงมั้ย 5555
ข้อดี
- สีชมพูอมม่วงสวยดี สีแจ่มสุด ๆ
- เนื้อลื่นทาง่าย
- ติดทนนานในระดับที่น่าพอใจ
- ราคาไม่แพง
- ใช้ทีละเล็กน้อยเท่านั้น น่าจะใช้ได้นาน ๆ
ข้อควรปรับปรุง
- แพคเกจมีความลายสูงมาก พร้อยไปหมด ส่วนตัวชอบลายเรียบ ๆ มากกว่า
- สำหรับปากใช้นิ้วปาดแล้วสีไม่ติด ต้องใช้แปรงทาลิปช่วยทา
ขอให้คะแนน 9 เต็ม 10 คะแนนเลยละกัน ชอบสีนี้มากกกกก ขัดใจแค่แพคเกจนิดหน่อยเอง ราคาน่ารักแค่ 119 บาทเท่านั้น อยากรู้รายละเอียดเพิ่มเติมคลิ๊กที่ แฟนเพจ Ashley ได้นะคะ วันนี้ไปก่อนแล้วจ้า บ๊ายบายยยย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgZ9G2Vg2su91eSWpJmiTfTT9ggM-350t_g9xC37hPTSP47aFp7BeUmjqmHlLXZv8_6V-xzocNzePkINVijBvJwh9rFxOIStIQ355718r7DaWk9Qi8CxDqaznKxLX8BECZQbTcDV0qDvzGE/s640/13.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgZ9G2Vg2su91eSWpJmiTfTT9ggM-350t_g9xC37hPTSP47aFp7BeUmjqmHlLXZv8_6V-xzocNzePkINVijBvJwh9rFxOIStIQ355718r7DaWk9Qi8CxDqaznKxLX8BECZQbTcDV0qDvzGE/s640/13.jpg)
[Review] ปัดแก้มชมพูอมม่วงด้วยบลัชออนเนื้อครีม(แอชลีย์ ครีม ชีค)กันดีกว่า
Reviewed by giftoun
on
มกราคม 31, 2560
Rating:
![[Review] ปัดแก้มชมพูอมม่วงด้วยบลัชออนเนื้อครีม(แอชลีย์ ครีม ชีค)กันดีกว่า](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgsZ2cs5hUDXO1ZbDVqY3NtlCWXjtIe4ATbwCrsglJ_L8fzxjHyT7X-d8NzGNFBWou6_tfwxFqJVmONUhTu0BoL8xePwqLrgFV3AFEVnkBYbgJOfnrqSiJnIA_n2IL3aR4r0ZCNxgiUJYEy/s72-c/12.jpg)
ไม่มีความคิดเห็น